๑۩۞۩๑ Д3 TÂ¥ sƠ₪ ๑ Qu¥ ₪ђƠn ๑۩۞۩๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Yếu đuối - Mạnh mẽ Post_t10Yếu đuối - Mạnh mẽ Post_t12
♥ Bài Viết Mới Nhất ♥
♫ Tên Bài Viết ♥♥ Được Trả Lời Sau Cùng Bởi ♥♥ Thời Gian Gửi ♥
Karaoke 10/06/2012 ^^ Yumi Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty 24/6/2012, 20:48
Hình nấu ăn nhà Nhiên ^^ (10/6/2012) ☻ v ☻ Yumi Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty 24/6/2012, 20:45
Hình đi hát karaoke 13/5/2012 ♥ ^^ ♥MjU♥ Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty 14/5/2012, 11:45
THÔNG BÁO ĐI CHƠI TẾT MÙNG 4 ^^ & CÁC MÙNG KHÁC NỮA ♥ ( SẼ BÀN TIẾP ^^) mynamecuong Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty 20/1/2012, 10:07
Đi thăm thầy cô và đi chơi 20/11/2011 ^^ su_ruby_janny_a3 Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty 16/11/2011, 14:12
Hình đi chơi 2/9 (HảI giAnG ♥ ) & 1 sỐ pIc Bữa sau đi ăn chè ♥ congchua_tim_hoangtu Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty 24/9/2011, 14:51
ViDeo Clip đi chơi 2/9 ^^ ♥ ( Hải Giang ) (2011) ^^ !!!!!!!!! HOt !!!!! ♥MjU♥ Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty 21/9/2011, 13:31
ThÔnG bÁO vỀ ngÀy HỌp lỚp vÀ Chuyến đI ChƠi xA 2/9 ^^ ♥ !!!!!!!!!!!!!!!!! ♥MjU♥ Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty 1/9/2011, 10:20
Yếu đuối - Mạnh mẽ Post_f12Yếu đuối - Mạnh mẽ Post_f10

Share | 

Yếu đuối - Mạnh mẽ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
fuuko_agile
MOdr€atOr (^_^)
MOdr€atOr (^_^)
fuuko_agile

Nữ sỐ pÀi đà đÓnG góP ♥ sỐ pÀi đà đÓnG góP ♥ : 180
TiỀn đAnG cÓ ♥ ( VN Đồng) TiỀn đAnG cÓ ♥ ( VN Đồng) : 572
NgàY vàO rUm ^^ NgàY vàO rUm ^^ : 05/01/2010
_tuỔI ♥_ _tuỔI ♥_ : 29
nHÀ ^^ tUj nHÀ ^^ tUj : thiên đường ánh sáng
cÔg viỆc hiỆN tẠi : angel

Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty
Bài gửiTiêu đề: Yếu đuối - Mạnh mẽ   Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty12/1/2010, 12:31

Bạn được ví như là một nhành liễu yếu ớt hay là một cây đại cổ thụ vững chắc và có thừa bản lĩnh để vươn mình đón ánh sáng mặt trời?

1. Ra đường thấy chuyện bất bình, có hai em nhỏ học tiểu học đang bắt nạt một bạn học sinh tiểu học khác, bạn sẽ:

a, Ra tay nghĩa hiệp, làm anh hùng giải hòa cho bọn con nít, hehe...

b, Không quan tâm vì không thích can thiệp vào chuyện của thiên hạ.

c, Chưa có câu trả lời.

2. Khi phạm lỗi lầm nào đó, cho dù là nhỏ hay lớn thì bạn có dám thẳng thắn nhận lỗi hay không?

a, Có, vì đó đã là một thói quen khó thay đổi rồi.

b, Biết sai nhưng khó mở miệng nói xin lỗi lắm.

c, Chưa có câu trả lời.

3. Tiết thảo luận, bạn đọc bài viết nghị luận xã hội của mình trước lớp nhưng không có một bạn học sinh nào có ý kiến, lời bình luận, dù là lời chê bai cũng không luôn, chẳng có bạn nào thèm quan tâm là nãy giờ bạn đang đọc gì hết, bạn sẽ:

a, Cười rộ lên mà rằng "Sao chẳng có ai có khiếu cảm nhận bài viết của tôi hết, có phải là vì nó quá tuyệt rồi phải không vậy".

b, Bắt đầu cảm thấy xuất hiện một cục quê to đùng.

c, Chưa có câu trả lời.

4. Bạn đã ra sức mày mò, sáng tạo hoàn chỉnh một tác phẩm (bức tranh vẽ, truyện ngắn...) nghệ thuật đặc sắc. Bạn chưa kịp công bố đó là của mình thì có một kẻ khác đã lén copy lại và đem khoe trước mọi người, bạn sẽ phản ứng:

a, Sẽ vạch trần người đó vì không thể để kẻ xấu cứ nhởn nhơ được.

b, Khóc trong ấm ức và tự trách bản thân mình quá bất cẩn.

c, Chưa có câu trả lời.

5. Nếu phải chọn lựa giữa một người yêu bạn và một người bạn yêu, thì bạn sẽ chọn ai?

a, Cương quyết không chọn ai trong hai người ấy hoặc chọn người yêu mình.

b, Phân vân, dao dộng chọn cả hai luôn vì không muốn mất ai cả (tham lam mà).

c, Chưa có câu trả lời.

6. Bạn đang gặp phải bế tắc và chưa biết cách phải giải quyết ra sao thì bạn nhận được một lời đề nghị rủ rê từ người bạn là tham gia vào tổ chức không lành mạnh của hội ăn chơi cho quên sầu, bạn sẽ:

a, Nói không với người bạn đó và tỉnh táo khuyên người bạn ấy chia tay gấp với cái hội đó ngay.

b, Dại gì mà không tham gia nhỉ, biết đâu một hướng đi mới sẽ mở ra thì sao.

c, Chưa có câu trả lời.

7. Theo sự sắp đặt của cuộc sống thì mai mốt này bạn sẽ sống trong sự nghèo túng. Có đúng vậy không nhỉ?

a, Thật là nhảm nhí quá đi.

b, Lo lắng đến sút vài cân.

c, Chưa có câu trả lời.

Kết quả:

Nếu đa số đáp án được bạn chọn nhiều là (A): Bạn rất mạnh mẽ, phải như vậy chứ. Bạn là người không thích phải chùn bước bất cứ khó khăn nào, bạn dám đối diện với sự thật và sống trong thực tế. Bạn rất có bản lĩnh để bênh vực kẻ yếu thế. Nên nhớ là cần phải có sức khỏe, đó là điều quan trọng nhưng hơn hết là bạn phải có kiến thức làm nền tảng để không bị lép vế trước bất cứ ai. Phải tự mình sống cho mình và như thế bạn mới thấy cuộc sống này thật sự có ý nghĩa biết bao nhiêu. Nhưng đừng có quá cứng đầu đấy nhé vì sẽ có nhiều lúc khi bạn cần đến một ai đó để chia sẻ thì họ sẽ phải e dè bạn đấy.

Nếu đa số đáp án được bạn chọn nhiều là (B): Yếu ớt và thích dựa dẫm là đặc điểm dễ dàng nhận thấy nhất ở bạn thì phải. Với bạn thì nước mắt có lẽ là vũ khí lợi hại nhất. Nhưng bạn ơi! Có phải lúc nào khóc thì cũng giải quyết được vấn đề đâu, có khi còn làm cho người khác cảm thấy khó chịu hơn nữa là đằng khác đó. Bạn đừng ngại phải nói ra những điều mà mình muốn bày tỏ. Hãy dũng cảm lên bằng cách nhìn vào sự thật. Không có gì là đáng sợ cả khi bạn biết cần phải làm gì và thực hiện những gì cho đúng đắn. Nên nhớ, mạnh mẽ sẽ giúp cho chính mình thêm vững tin và cho cả người khác nữa đó.

Nếu đa số đáp án được bạn chọn nhiều là (C): Bướng bĩnh là thế mạnh của bạn nhưng đôi lúc bạn cũng thật là lì lợm. Được đó, nhưng bạn đừng có quá thất vọng nếu như lỡ đánh mất niềm tin trong cuộc sống này nhé. Hãy cố gắng tìm lại chính sự bản lĩnh của mình bằng cách bỏ đi tính bảo thủ và chịu tiếp nhận những lời khuyên từ người khác nhé bạn.
>oOMissOo<
MOdr€atOr (^_^)
MOdr€atOr (^_^)
>oOMissOo<

Nữ sỐ pÀi đà đÓnG góP ♥ sỐ pÀi đà đÓnG góP ♥ : 236
TiỀn đAnG cÓ ♥ ( VN Đồng) TiỀn đAnG cÓ ♥ ( VN Đồng) : 505
NgàY vàO rUm ^^ NgàY vàO rUm ^^ : 02/01/2010
nHÀ ^^ tUj nHÀ ^^ tUj : Nơi đầy máu

Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Yếu đuối - Mạnh mẽ   Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty13/1/2010, 08:41

Nếu đa số đáp án được bạn chọn nhiều là (A): Bạn rất mạnh mẽ, phải như vậy chứ. Bạn là người không thích phải chùn bước bất cứ khó khăn nào, bạn dám đối diện với sự thật và sống trong thực tế. Bạn rất có bản lĩnh để bênh vực kẻ yếu thế. Nên nhớ là cần phải có sức khỏe, đó là điều quan trọng nhưng hơn hết là bạn phải có kiến thức làm nền tảng để không bị lép vế trước bất cứ ai. Phải tự mình sống cho mình và như thế bạn mới thấy cuộc sống này thật sự có ý nghĩa biết bao nhiêu. Nhưng đừng có quá cứng đầu đấy nhé vì sẽ có nhiều lúc khi bạn cần đến một ai đó để chia sẻ thì họ sẽ phải e dè bạn đấy.
T_T không biết đúng không nữa _._
Bubbles_cute
MOdr€atOr (^_^)
MOdr€atOr (^_^)
Bubbles_cute

Nữ sỐ pÀi đà đÓnG góP ♥ sỐ pÀi đà đÓnG góP ♥ : 212
TiỀn đAnG cÓ ♥ ( VN Đồng) TiỀn đAnG cÓ ♥ ( VN Đồng) : 465
NgàY vàO rUm ^^ NgàY vàO rUm ^^ : 22/01/2010
_tuỔI ♥_ _tuỔI ♥_ : 26
nHÀ ^^ tUj nHÀ ^^ tUj : Hộp xà phòng

Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Yếu đuối - Mạnh mẽ   Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty16/2/2010, 17:47

Nếu đa số đáp án được bạn chọn nhiều là (C): Bướng bĩnh là thế mạnh của bạn nhưng đôi lúc bạn cũng thật là lì lợm. Được đó, nhưng bạn đừng có quá thất vọng nếu như lỡ đánh mất niềm tin trong cuộc sống này nhé. Hãy cố gắng tìm lại chính sự bản lĩnh của mình bằng cách bỏ đi tính bảo thủ và chịu tiếp nhận những lời khuyên từ người khác nhé bạn.

Tiếp nhận lời khuyên...việc Bub làm dở nhất! Hu Hu Hu
`~Monli~`
_mèO_ngỐ_
_mèO_ngỐ_
`~Monli~`

Nữ sỐ pÀi đà đÓnG góP ♥ sỐ pÀi đà đÓnG góP ♥ : 20
TiỀn đAnG cÓ ♥ ( VN Đồng) TiỀn đAnG cÓ ♥ ( VN Đồng) : 220
NgàY vàO rUm ^^ NgàY vàO rUm ^^ : 18/02/2010
nHÀ ^^ tUj nHÀ ^^ tUj : Nơi có ~bạn~có tôi

Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Yếu đuối - Mạnh mẽ   Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty18/2/2010, 22:58

Ồ đáp án A Vui ! hehe :mạnh mẽ thì ko bit nữa cươi` zuyên ^^ chỉ là đoán ho vui thôi mà
Sponsored content

Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Yếu đuối - Mạnh mẽ   Yếu đuối - Mạnh mẽ Empty

Yếu đuối - Mạnh mẽ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

+
Trang 1 trong tổng số 1 trang